• shafi_banner01

Labarai

Makamashin Lunar Yana Kaddamar da Tsarin Ajiyayyen Gida na Hasken Duniya

Tsarin Photovoltaic 26

Umar Shakir, wakilin labarai da ke son salon rayuwar EV da abubuwan da ke haɗa ta USB-C ne ya buga.Kafin shiga The Verge, ya yi aiki a cikin masana'antar tallafin IT sama da shekaru 15.
Lunar Energy, kamfanin ajiyar batirin gida wanda ya kaddamar a bara, yana ƙaddamar da samfurinsa na farko, Tsarin Lunar.Yana da nau'in jujjuyawar matasan, tsarin ajiyar baturi mai iya daidaitawa da mai sarrafa makamashi wanda ke sarrafa hasken rana da wutar lantarki cikin hankali ta amfani da sabbin ko abubuwan hasken rana, yayin baiwa masu amfani damar sarrafa tsarin gaba ɗaya a cikin app ɗaya.An kuma yi la'akari da abin da ake kira "Tsarin wutar lantarki na Lunar" a matsayin wata dama ta samun kudi ta hanyar biyan kuɗi don aika wutar lantarki mai yawa zuwa grid.
Makamashin Lunar yana shiga cikin kasuwar 'yancin kai na makamashi mai cunkoso, tare da Tesla Powerwall shine sanannen samfurin mabukaci a cikin nau'in.Kunal Girotra, wanda ya kafa kuma Shugaba na Lunar Energy, shi ne tsohon jami'in makamashi na Tesla, wanda ya ba shi alhakin kula da burin Tesla na hasken rana da Powerwall kafin ya tafi a farkon 2020.
Girotra na Tesla ya ce, "Mun zarce su da wani tazara mai mahimmanci."Girotra ya ce damar da tsarin Lunar ke bayarwa - cikakken iko a cikin ƙaramin samfuri guda ɗaya, tare da irin wannan babban ƙarfin ajiya da ikon sarrafa kaya - ba su wanzu a kasuwa.
Idan ka bi ta kowace unguwa a kwanakin nan, za ka iya ganin gidaje da fale-falen hasken rana a kan rufin su.Waɗannan masu gida na iya ƙoƙarin rage kuɗin wutar lantarki ta hanyar adana makamashi a cikin rana, amma waɗannan bangarorin ba su da kyau sosai lokacin duhu ko gajimare.Lokacin da grid ɗin ya faɗi ƙasa, hasken rana kawai sau da yawa ba zai iya sarrafa duk kayan aikin ku ba.Wannan shine dalilin da ya sa ajiyar makamashi ya zama muhimmiyar mahimmanci.
Batura daga kamfanoni kamar Lunar Energy na iya ba da wutar lantarki a gidaje yayin katsewar wutar lantarki, da daddare ko kuma a lokacin lokutan da aka tashi, yana rage dogaro da hanyoyin samar da makamashin da ba za a iya sabunta su ba kamar tasoshin wutar lantarki da ake kora kwal.
Tare da gadar wata, wacce ke aiki azaman ƙofa tsakanin grid da batura, gidaje za su iya haɗa kai tsaye zuwa tushen wutar lantarki yayin katsewar wutar lantarki ko haɗa kai tsaye zuwa tushen wutar lantarki lokacin da yanayi mai tsanani ya gabato.Masu amfani kuma za su iya amfani da ƙa'idar don canzawa daga wutar lantarki zuwa ƙarfin baturi a cikin miliyon 30 ba tare da flicker ba.
Manhajar Lunar tana cike da fasali da bayanai, amma sai idan mai amfani yana son ganin ta.A zahiri, an tsara app ɗin don nuna muku abin da kuke buƙatar sani: adadin kuzarin da kuke da shi a ajiyar, yawan kuzarin da kuke cinyewa, da nawa ne hasken rana kuke samarwa.Hakanan zai samar muku da rahoto mai sauƙin karantawa kan yadda ake amfani da wutar lantarki a kowane lokaci.
Hakanan zaka iya siyar da kuzarin da ya wuce gona da iri zuwa grid kuma haɗawa da sauran masu tsarin wata azaman tashar wutar lantarki (VPP) don kiyaye kwanciyar hankali na gida.Hakanan zaka iya ƙididdige adadin kuɗin ajiyar ku daidai bisa tsare-tsaren amfanin gida.
Ƙarfin Lunar yana shiga kasuwa mai gasa.Powerwall na Tesla ya ɗauki mafi yawan lokacin wasan, yana haɗa kwamfutar hannu mai ban sha'awa (batir Powerwall) tare da ƙa'idar da ke bin yaren ƙira da suka saba da masu Tesla.Tesla ya riga ya rushe kasuwar mota tare da tsarin Silicon Valley don haɓaka software, kuma Lunar Energy yana yin fare akan ƙoƙarin software na makamashin gida.
App ɗin yana da fayilolin sanyi waɗanda zaku iya keɓancewa don sanya tsarin wata ya yi aiki yadda kuke so.Misali, akwai yanayin “cinyewar kai” wanda gadar Lunar “na auna alaƙa tsakanin grid da gida” kuma tana sarrafa shi zuwa sifili, in ji Lunar Energy CTO Kevin Fine a cikin kiran bidiyo tare da The Verge.
Fine ya nuna tsarin wata yana rayuwa a cikin yanayin gwaji.Kayan kayan masarufi da software sun yi aiki kamar yadda aka zata, kuma Fine har ma ya nuna yadda ake jin nauyin wutar lantarki ta na'urar bushewa ta atomatik kuma a ci gaba da gudana yayin da aka kwaikwayi wutar lantarki.
Tabbas, zaku buƙaci isassun batura da isassun hasken rana na yau da kullun don sarrafa cikakken tsarin sarrafa kai.Ana iya daidaita tsarin Lunar tare da 10 zuwa 30 kWh na ƙarfin kowace fakitin, tare da haɓaka fakitin baturi 5 kWh tsakanin.Lunar ya gaya mana cewa raka'a suna amfani da batura tare da sunadarai na NMC.
An gina shi a kusa da inverter mai ƙarfi wanda aka gina a cikin babban fakitin baturi, Tsarin Lunar na iya ɗaukar iko har zuwa 10 kW yayin da yake ɗaukar nauyin tanderun lantarki, na'urar bushewa da naúrar HVAC a lokaci guda.Idan aka kwatanta, ƙaramin inverter na Tesla na Powerwall zai iya ɗaukar matsakaicin nauyin 7.6 kW kawai.PowerOcean's EcoFlow solar madadin bayani shima yana da mai jujjuyawar 10kW, amma wannan tsarin a halin yanzu yana cikin Turai kawai.
Tsarin yanayin Lunar kuma ya haɗa da Canjin Lunar, wanda zai iya sa ido kai tsaye tare da rufe kayan aikin da ba dole ba, kamar famfo na tafkin, yayin da wutar lantarki ta ƙare.Ana iya shigar da Breaker na wata a cikin faifan mai watsewar da'ira ko a cikin gadar wata (wanda ke aiki a matsayin babban mai watsewar kewaye).
Dangane da lissafin Lunar, matsakaicin gidan California mai tsarin Lunar 20 kWh da kuma hasken rana 5 kW zai biya kansa cikin shekaru bakwai.Wannan tsarin shigarwa na iya tsada tsakanin $20,000 da $30,000, a cewar Lunar Energy.
Musamman ma, Hukumar Kula da Ayyukan Jama'a ta California (CPUC) kwanan nan ta sake fasalin tsarin ƙarfafa hasken rana na jihar, wanda aka gabatar a watan Nuwamba.Yanzu, sabon Net Energy Metering 3.0 (NEM 3.0), wanda ya shafi duk sabbin na'urori masu amfani da hasken rana, yana rage kudaden shiga daga makamashin da ake fitarwa ta hanyar hasken rana, yana tsawaita lokacin da masu gida zasu sake dawo da kayan aiki da farashin shigarwa.
Ba kamar Tesla ba, Lunar Energy ba ya kera ko siyar da nasa na'urorin hasken rana.Madadin haka, Lunar yana aiki tare da Sunrun da sauran masu sakawa don ba kawai biyan bukatun abokan ciniki' hasken rana ba, har ma da shigar da tsarin Lunar.Abokan ciniki masu sha'awar za su iya saita tsarin su a yanzu akan gidan yanar gizon Lunar Energy, kuma farawa a cikin fall za su iya yin oda ta hanyar Sunrun.
Gyara Yuni 22, 12:28 pm ET: Sigar da ta gabata ta wannan labarin ta bayyana cewa naúrar babba na na'urar wata tana da baturi 10 kWh.Babban samfurin shine mai jujjuyawar 10kW tare da batura tushen NMC a ƙasa.Mun yi nadama da wannan kuskure.


Lokacin aikawa: Satumba 18-2023