• shafi_banner01

Labarai

18 Mafi Kyawun Caja Masu Sauƙi (2023): Don Wayoyi, iPads, Laptop, da ƙari

Idan kun sayi wani abu ta hanyar haɗin yanar gizo a cikin labarunmu, ƙila mu sami kwamiti.Wannan yana taimakawa tallafawa aikin jarida.Don ƙarin koyo.Hakanan la'akari da biyan kuɗi zuwa WIRED
Na'urori masu ɗaukuwa suna da ikon kamar Dokar Murphy don zubar da baturin ku a mafi ƙarancin lokuta: lokacin da kuke shiga bas, a tsakiyar wani muhimmin taro, ko lokacin da kuke zaune cikin kwanciyar hankali akan kujera kuna danna wasa.Amma duk wannan zai zama tarihi idan kana da cajar baturi a hannu.
Akwai ɗaruruwan fakitin baturi šaukuwa samuwa, kuma zaɓi ɗaya kawai na iya zama da wahala.Don taimakawa, mun share shekaru da yawa don magance waɗannan matsalolin.Wannan sha'awar ta fara ne lokacin da ni (Scott) nake zaune a cikin wata tsohuwar motar da aka fi amfani da ita ta hanyar hasken rana.Amma ko da ba ka rayuwa a cikin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, baturi mai kyau na iya zuwa da amfani.Waɗannan sune abubuwan da muka fi so.Idan kuna buƙatar ƙarin ƙarfi, tabbatar da duba jagorarmu zuwa mafi kyawun kayan wuta na MagSafe don caja šaukuwa na Apple, da kuma jagorarmu zuwa mafi kyawun tashoshi masu caji.
Sabunta Satumba 2023: Mun ƙara kayan wuta daga Anker, Jackery, Ugreen, Monoprice, da Baseus, cire samfuran da aka dakatar, da sabbin abubuwa da farashi.
Tayi ta musamman don masu karatun Gear: Biyan kuɗi zuwa WIRED akan $5 na shekara 1 ($ 25 kashe).Wannan ya haɗa da shiga mara iyaka zuwa WIRED.com da mujallar buga mu (idan kuna so).Biyan kuɗi yana taimakawa samun kuɗin aikin da muke yi kowace rana.
Ƙarfi: Ana auna ƙarfin bankin wutar lantarki a milliamp-hours (mAh), amma wannan na iya zama ɗan ruɗi tunda yawan ƙarfin da yake samarwa ya dogara da kebul ɗin da kuke amfani da shi, na'urar da kuke caji da ita, da kuma ta yaya. ka caje shi.(Cajin mara waya ta Qi ba shi da inganci).Ba za ku taɓa samun matsakaicin ƙarfi ba.Za mu yi ƙoƙarin kimanta farashin kayan aikin da kuka saya.
Saurin caji da ma'auni.Ana auna saurin caji don na'urori irin su wayoyin hannu da watts (W), amma yawancin kayan wuta suna nuna ƙarfin lantarki (V) da na yanzu (A).Sa'ar al'amarin shine, zaku iya lissafin ikon da kanku ta hanyar ninka ƙarfin lantarki ta hanyar halin yanzu.Abin takaici, samun saurin gudu shima ya dogara da na'urarka, matakan da take tallafawa, da kebul na caji da kake amfani da su.Yawancin wayoyi, ciki har da Apple's iPhone, suna tallafawa Isar da Wuta (PD), wanda ke nufin za ku iya amfani da baturi mafi girma don cajin na'urarku ba tare da wata matsala ba.Wasu wayoyi, kamar jerin Samsung Galaxy S, suna goyan bayan ƙarin ka'idar PD da ake kira PPS (Programmable Power Standard) har zuwa 45W.Wayoyi da yawa kuma suna goyan bayan ma'auni na Quick Charge (QC) na Qualcomm.Akwai wasu ma'auni na caji mai sauri, amma yawanci ba za ku sami bankunan wutar lantarki waɗanda ke tallafa musu ba sai dai daga masu kera wayoyin hannu.
Wucewa: Idan kuna son cajin bankin wutar lantarki kuma kuyi amfani da shi don cajin wata na'ura a lokaci guda, kuna buƙatar tallafi ta hanyar wucewa.Lambobin caja masu ɗaukar nauyi Nimble, GoalZero, Biolite, Mophie, Zendure da Shalgeek suna goyan bayan caji ta hanyar caji.Anker ya daina ba da tallafi ta hanyar wucewa saboda ya gano cewa bambanci tsakanin fitarwar caja bango da shigar da cajar na iya haifar da wutar lantarki don kunnawa da kashewa da sauri kuma ya rage rayuwarsa.Monoprice kuma baya goyan bayan wucewa ta hanyar biyan kuɗi.Muna ba da shawarar yin taka tsantsan lokacin amfani da hanyar wucewa saboda hakan na iya haifar da caja mai ɗaukar nauyi fiye da kima.
Tafiya.Yana da lafiya don tafiya tare da caja, amma akwai hani guda biyu da za a kiyaye yayin shiga jirgi: dole ne ku ɗauki caja mai ɗaukar hoto a cikin kayan da kuke ɗauka (ba a bincika ba) kuma kada ku ɗauki fiye da 100 Wh (Wh) .Watch).Idan ikon bankin wutar lantarki ya wuce 27,000mAh, ya kamata ku tuntubi kamfanin jirgin sama.Duk abin da bai kai wannan ba bai kamata ya zama matsala ba.
A zahiri babu mafi kyawun caja na kewaye saboda mafi kyawun ya dogara da abin da kuke buƙatar caji.Idan kana buƙatar cajin kwamfutar tafi-da-gidanka, mafi kyawun cajar waya na iya zama mara amfani.Koyaya, a gwaji na, alamar caja ɗaya ta tashi zuwa saman jerin.Nimble's Champ yana ba da mafi kyawun ma'auni na iko, nauyi da farashi lokacin da nake buƙata.A 6.4 oz, yana ɗaya daga cikin mafi sauƙi akan kasuwa kuma da kyar za ku lura da shi a cikin jakar baya.Ya fi ƙanƙanta da bene na katunan kuma yana iya cajin na'urori biyu lokaci ɗaya: ɗaya ta USB-C ɗaya kuma ta USB-A.Na kasance ina amfani da wannan samfurin shekaru da yawa kuma da wuya in bar gida ba tare da shi ba.Ƙarfin mAh 10,000 ya isa ya yi cajin iPad tawa kuma ya ci gaba da aiki ta waya na kusan mako guda.
Wani abu da na fi so game da Nimble shine ƙoƙarinsa na muhalli.Batura ba su dace da muhalli ba.Suna amfani da lithium, cobalt da sauran ƙananan karafa waɗanda sarƙoƙin samar da kayayyaki suna da matsala ta muhalli da zamantakewa mafi kyau.Amma amfani da Nimble na bioplastics da ƙaramin marufi mara filastik aƙalla yana rage tasirin muhalli.
1 USB-A (18W) da 1 USB-C (18W).Zasu iya cajin yawancin wayoyi biyu zuwa sau uku (10,000mAh).
★ ALTERNATIVE: The Juice 3 Portable Charger (£20) madadin yanayin yanayi ne ga Britaniya, yana ba da bankin wutar lantarki a cikin launuka iri-iri, wanda aka yi daga robobi da aka sake yin fa'ida 90% da kuma marufi da aka sake yin fa'ida 100%.Lambobin jeri sun dogara ne akan adadin cajin da ake tsammani don matsakaicin wayoyi, don haka ana iya cajin Juice 3 sau uku.
Ga waɗanda ba su damu da biyan kuɗi don inganci ba, Anker 737 dabba ce mai dacewa kuma abin dogaro tare da babban ƙarfin 24,000mAh.Tare da goyon bayan Isar da Wuta 3.1, bankin wutar lantarki na iya bayarwa ko karɓar wuta har zuwa 140W don cajin wayoyi, allunan har ma da kwamfyutoci.Kuna iya cajin shi daga sifili zuwa cikakke a cikin awa ɗaya.Yana da ɗan ƙaramin ƙarfi dangane da ƙarfinsa, amma yana auna kusan fam 1.4.Danna maɓallin wuta na zagaye a gefe sau ɗaya kuma kyakyawan nunin dijital zai nuna maka adadin kuɗin da ya rage;latsa shi kuma za ku sami ƙididdiga ciki har da zafin jiki, jimlar ƙarfi, hawan keke da ƙari.Lokacin da ka toshe wani abu a ciki, allon yana nuna ikon shigarwa ko fitarwa, da kuma ƙididdige ragowar lokacin dangane da saurin da ake ciki.Yana cajin duk na'urorin da na gwada da sauri, kuma kuna iya cajin na'urori uku lokaci guda ba tare da wata matsala ba.
Ba dole ba ne ku kashe kuɗi don samar da wutar lantarki mai ƙarfi, kuma wannan samfurin daga Monoprice ya tabbatar da hakan.Wannan bankin wutar lantarki yana ba da haɓaka mai ban sha'awa tare da tashoshin jiragen ruwa guda biyar, tallafi don QC 3.0, PD 3.0, da caji mara waya.Sakamako sun haɗu, amma cikin sauri ya yi cajin yawancin wayoyin da na gwada su.Cajin mara waya ya dace lokacin da ba ka da igiyoyi, amma ba cajar MagSafe ba ce kuma jimlar wutar da aka karɓa tana da iyaka tunda ba ta da inganci fiye da cajin waya.Koyaya, idan aka ba da ƙarancin farashi, waɗannan ƙananan batutuwa ne.Danna maɓallin wuta kuma za ku ga yawan ƙarfin da ya rage a cikin baturi.An haɗa gajeriyar kebul-C zuwa USB-A a cikin fakitin.
1 USB-C tashar jiragen ruwa (20W), 3 USB-A tashar jiragen ruwa (12W, 12W da 22.5W) da 1 Micro-USB tashar jiragen ruwa (18W).Cajin mara waya ta Qi (har zuwa 15W).Yana caja yawancin wayoyi uku zuwa huɗu (20,000mAh).
Idan kana son ƙaramin caja mai launi mai sanyi wanda kawai ke shiga kasan wayarka don caji, Anker Compact Charger shine mafi kyawun zaɓinka.Wannan bankin wutar lantarki yana da ginanniyar haɗin kebul-C mai jujjuyawar ciki ko mai haɗa walƙiya (MFi bokan), don haka kada ku damu da igiyoyi.Ƙarfin sa shine 5000 mAh (isa ya cika yawancin wayoyi).Na gwada nau'in USB-C akan wasu wayoyi masu yawa na Android na gano cewa tana nan a wurin, hakan ya bani damar amfani da wayar fiye ko žasa.Don cajin wutar lantarki, akwai tashar USB-C, wacce ke zuwa tare da guntun kebul.Idan kuna amfani da akwati mai kauri, wannan bazai zama mafi kyawun zaɓi ba.
1 USB-C (22.5W) ko Walƙiya (12W) da 1 USB-C don caji kawai.Zai iya cajin yawancin wayoyi sau ɗaya (5000mAh).
Editan Reviews na Wired Julian Chokkattu cikin farin ciki yana ɗaukar wannan caja mai nauyin 20,000mAh tare da shi.Yana da siriri don dacewa cikin sauƙi cikin akwati na mafi yawan jakunkuna, kuma yana da isasshen ƙarfin cajin kwamfutar hannu mai inci 11 sau biyu daga fanko.Yana da ikon isar da wutar lantarki mai sauri 45W ta tashar USB-C da ƙarfin 18W ta tashar USB-A a tsakiya.A cikin tsunkule, za ku iya amfani da shi don cajin kwamfutar tafi-da-gidanka (sai dai idan injin ne mai yunwa kamar MacBook Pro).Yana da kyawawan kayan masana'anta a waje kuma yana da hasken LED wanda ke nuna adadin ruwan 'ya'yan itace da aka bari a cikin tanki.
Goal Zero ya sabunta jerin Sherpa na caja šaukuwa don samar da ingantaccen caji mara waya: 15W idan aka kwatanta da 5W akan samfuran baya.Na gwada Sherpa AC, wanda ke da tashoshin USB-C guda biyu (60W da 100W), tashoshin USB-A guda biyu, da tashar 100W AC don na'urorin da ke buƙatar filogin fil.Yana buga ma'auni mai kyau tsakanin fitarwar wutar lantarki (93 Wh a gwajin amfani da wutar lantarki) da nauyi (fam 2).Wannan ya isa ya caja Dell XPS 13 na kusan sau biyu.
Kuna samun nunin LCD mai launi mai kyau wanda ke nuna muku adadin cajin da kuka bari, watt nawa kuke sakawa, watt nawa kuke fitarwa, da ƙayyadaddun zato akan tsawon lokacin da baturin zai ɗora (a ƙarƙashin wasu yanayi). ).zama haka).Lokacin caji ya dogara da ko kuna da cajar Sherpa (wanda aka sayar daban), amma ko menene tushen wutar lantarki na yi amfani da shi, na sami damar cajin ta cikin sa'o'i uku.Hakanan akwai tashar tashar jiragen ruwa 8mm a baya don haɗa panel na hasken rana idan kuna da ɗaya.Sherpa ba arha bane, amma idan ba kwa buƙatar wutar AC kuma kuna iya amfani da USB-C guda ɗaya (fitarwa 100W, shigarwar 60W), Sherpa PD shima $200 ne.
Tashoshin USB-C guda biyu (60W da 100W), tashoshin USB-A guda biyu (12W), da 1 tashar tashar AC (100W).Qi mara waya ta caji (15W).Cajin yawancin kwamfyutocin sau ɗaya ko sau biyu (25,600 mAh).
Sabuwar cajar Ugreen, kamar yadda sunan ke nunawa, caja ce 145W tare da baturi 25,000mAh.Kodayake yana da nauyin kilo 1.1, yana da ban mamaki m don ikonsa kuma ba shakka ba mai haske ba.Akwai tashoshin USB-C guda 2 da 1 USB-A tashar jiragen ruwa.Abin da ke sa Ugreen ya bambanta shi ne cewa yana cinye watts 145 na makamashi lokacin caji.Lissafin shine 100W don tashar USB-C ɗaya da 45W don ɗayan tashar.Wasu ƙananan batura da muka gwada zasu iya yin wannan, kuma a sanina, babu ɗayan wannan girman.Idan kuna buƙatar caji da sauri, wannan shine bankin wutar lantarki a gare ku (ko da yake yana da kyau a lura cewa sake dubawa akan layi yana ba da shawarar cewa baya goyan bayan fasahar caji mai sauri ta Samsung).Akwai ƙaramin alamar LED a gefen baturin wanda ke nuna matakin cajin baturin na yanzu.Ina kuma so in ga wasu bayanan caji akan wannan allon, amma wannan ƙaramin ƙira ne idan kuna buƙatar cajin kwamfutar tafi-da-gidanka akan tafiya, amma in ba haka ba yana da babban zaɓi.
Tashoshin USB-C guda biyu (100W da 45W) da 1 USB-A tashar jiragen ruwa.Zai iya cajin yawancin wayoyin salula kusan sau biyar ko kwamfutar tafi-da-gidanka sau ɗaya (25,000mAh).
Yana da ƙirar da ba a saba gani ba kuma yana fasalta kushin ninki don cajin wayarku ba tare da waya ba, cajin caji don akwati na belun kunne mara waya (idan yana goyan bayan caji mara waya ta Qi), da kushin caji don haɗa na'ura ta uku.USB-C tashar jiragen ruwa, Satechi Duo babban bankin wutar lantarki ne wanda ya dace da jakar ku.Yana da ƙarfin 10,000 mAh kuma ya zo tare da LED don nuna ragowar cajin.Ƙarƙashin ƙasa shi ne cewa yana da jinkirin, yana samar da wutar lantarki har zuwa 10W don wayoyi (7.5W don iPhone), 5W don belun kunne da 10W ta USB-C.Yana ɗaukar awanni uku don cika cikakken cajin baturin ta amfani da cajar 18W.
1 USB-C (10W) da 2 Qi tashoshin caji mara waya (har zuwa 10W).Kuna iya cajin yawancin wayoyin hannu sau ɗaya ko sau biyu.
Ɗaya daga cikin manyan matsalolin caja masu ɗaukar nauyi shine mun manta da cajin su, wanda shine dalilin da ya sa wannan ƙananan na'ura mai wayo daga Anker yana ɗaya daga cikin abubuwan da muka fi so na iPhone.A kallon farko, yana kama da kushin caji mara waya tare da tallafin MagSafe da wurin cajin AirPods akan tushe.Kyakkyawar abin da ke ba shi wuri a nan shi ne caja mai iya cirewa wanda ke zamewa daga tsaye lokacin da kake buƙatar tafiya.Yana manne a bayan kowane MagSafe iPhone (da wayoyin Android masu dauke da akwati MagSafe) kuma yana ci gaba da caji ba tare da waya ba.Hakanan zaka iya cajin bankin wuta ko wasu na'urori ta tashar USB-C.Idan kawai kuna son bankin wutar lantarki na MagSafe, Anker MagGo 622 ($ 50) tare da ginanniyar ƙaramin madaidaicin madaidaicin zaɓi ne mai kyau.A cikin jagorarmu zuwa mafi kyawun bankunan wutar lantarki na MagSafe, muna ba da shawarar wasu hanyoyin.
Tunawa ɗaukar bankin wutar lantarki tare da ku lokacin da kuka fita dare da gaske babban nasara ne, amma menene game da Apple Watch ɗin ku?Yana iya zama ɗaya daga cikin mafi kyawun agogon smartwatches a can, amma baturin da wuya ya wuce fiye da kwana ɗaya.OtterBox Wannan bankin wutar lantarki mai wayo an yi shi ne daga aluminium mai ɗorewa kuma ya zo tare da ginanniyar caja don Apple Watch ɗin ku.Ƙarshen roba yana taimaka masa mannewa saman, kuma yanayin tsayawar dare ya sa ya dace da agogon gefen gado.Batirin 3000mAh ya yi cajin Apple Watch Series na sau 8 sau 3, amma kuma kuna iya cajin iPhone ɗinku ta USB-C (15W), yana mai da shi cikakkiyar caja mai ɗaukar nauyi don ɗauka a cikin jaka ko aljihu.
1 USB-C tashar jiragen ruwa (15W).Caja don Apple Watch.Zai iya cajin yawancin Apple Watch aƙalla sau 3 (3000mAh).
Ko kuna tafiya, sansani, kekuna ko gudu, BioLite abokiyar jin daɗin ku ne.Wannan babban bankin wutar lantarki mara nauyi ne, girman isa ya dace a aljihunka, kuma yana da kyakkyawan tsari.Filastik mai launin rawaya yana sanya sauƙin hange a cikin jaka ko tanti mai cunkoso, sannan kuma yana sanya alamar ƙarshen tashoshin jiragen ruwa, yana sauƙaƙa shigar lokacin da hasken ya dushe.Mafi ƙarancin girman ya isa ya cika yawancin wayoyi, kuma USB-C na iya ɗaukar 18W na shigarwa ko ƙarfin fitarwa.Ƙarin ƙarin tashoshin fitarwa na USB-A guda biyu suna ba ku damar cajin na'urori da yawa lokaci ɗaya, kodayake idan kuna shirin yin hakan, wataƙila kuna son Cajin 40's 10,000 mAh ($ 60) ko Cajin 80 ($ 80).
Tare da ƙarfin 26,800 mAh, wannan shine baturi mafi girma da za ku iya ɗauka a cikin jirgi.Ya dace da hutu har ma yayi kama da akwati mai ɗorewa.Akwai tashoshin USB-C guda huɗu;Biyu na hagu na iya ɗaukar har zuwa 100W na shigarwa ko ƙarfin fitarwa, kuma tashar jiragen ruwa na dama guda biyu za su iya fitar da 20W kowannensu (matsakaicin ikon fitarwa na lokaci guda shine 138W).Yana goyan bayan PD 3.0, PPS da QC 3.0.
Wannan caja mai ɗaukar nauyi yana ba ku damar yin caji da sauri Pixel, iPhone, da MacBook.Ana iya cajin shi cikakke cikin sa'o'i biyu tare da caja mai dacewa kuma yana goyan bayan caji ta hanyar wucewa.Ƙananan nuni na OLED yana nuna ragowar cajin a cikin kashi da watt-hours (Wh), da kuma ikon shiga ko fita daga kowace tashar jiragen ruwa.Yana da kauri, amma ya zo tare da jakar zipper mai adana igiyoyi.Abin takaici, sau da yawa ba ya samuwa.
USB-C guda huɗu (100W, 100W, 20W, 20W, amma iyakar ƙarfin duka 138W).Cajin yawancin kwamfyutocin sau ɗaya ko sau biyu (26,800 mAh).
Akwai shi cikin baki, fari ko ruwan hoda, wannan slim clutch yana kusan girman tarin katunan kiredit kuma yana auna kimanin oza biyu.Yana dacewa cikin sauƙi cikin aljihu da jakunkuna kuma yana ba da matsakaicin rayuwar baturi zuwa wayarka.Siga na uku na caja mai ɗaukuwa mai ɗan ƙaramin bakin ciki yana da babban baturi fiye da wanda ya gabace shi, mai ƙarfin 3300 mAh.Kuna iya cajin ta ta tashar USB-C, kuma akwai kebul na caji na ciki (akwai nau'ikan walƙiya daban-daban).Yana da jinkiri, yana yin dumi lokacin da aka toshe shi, kuma Clutch mai cikakken caji yana ƙara rayuwar batir ta iPhone 14 Pro da kashi 40%.Kuna iya samun manyan caja masu inganci don ƙarancin kuɗi, amma Clutch V3's mayar da hankali kan ɗaukar hoto ne, kuma girman da ke da sauƙin jefawa cikin jakar ku idan akwai gaggawa.
Bayan sunan banal, abin da ya sa wannan wutar lantarki ta zama na musamman shine kebul na caji na ciki.Cables suna da sauƙin mantawa ko asara kuma suna rikiɗewa a cikin jakar ku, don haka samun bankin wuta tare da kebul-C da igiyoyin walƙiya koyaushe suna haɗuwa shine kyakkyawan tunani.Bankin wutar lantarki na Ampere yana da ƙarfin 10,000 mAh kuma yana goyan bayan daidaitaccen Isar da Wuta.Duk wayoyin cajin biyu suna iya samar da wutar lantarki har zuwa 18W, amma wannan shine matsakaicin ƙarfin duka, don haka yayin da zaka iya cajin iPhone da wayar Android a lokaci guda, wutar zata rabu tsakanin su.Wannan bankin wutar lantarki baya zuwa da kebul na caji na USB-C.
Kebul na USB-C da aka gina a ciki (18W) da kebul na Walƙiya ɗaya (18W).1 USB-C tashar caji (shigarwa kawai).Zai iya cajin yawancin wayoyi biyu zuwa sau uku (10,000mAh).
Idan kun kasance mai sha'awar hauka na nuna gaskiya wanda ya fara hauka na lantarki a cikin 1990s, nan da nan za ku yaba da roko na Bankin Wutar Shalgeek.Madaidaicin shari'ar yana ba ku damar ganin tashoshin jiragen ruwa, kwakwalwan kwamfuta, da kuma haɗa baturin lithium-ion na Samsung a cikin wannan caja mai ɗaukar nauyi.Nunin launi yana ba ku cikakken karatun ƙarfin lantarki, halin yanzu, da wutar da ke shiga ko fita ta kowace tashar jiragen ruwa.Idan kun zurfafa cikin menu, zaku iya samun ƙididdiga masu nuna zafin jiki, hawan keke da ƙari mai yawa.
Silinda DC ba sabon abu ba ne ta yadda zaku iya tantance ƙarfin lantarki da na yanzu waɗanda suka dace da na'urori daban-daban;yana iya samar da wutar lantarki har zuwa 75W.USB-C na farko yana goyan bayan PD PPS kuma yana iya isar da wutar lantarki har zuwa 100W (isasshen cajin kwamfutar tafi-da-gidanka), USB-C na biyu yana da ƙarfin 30W kuma yana goyan bayan PD 3.0 da Quick Charge 4, kazalika da USB- A tashar jiragen ruwa.yana da QC 3.0 kuma yana da ikon 18W.A takaice, wannan bankin wutar lantarki na iya cajin yawancin na'urori cikin sauri.Kunshin ya haɗa da kebul na USB-C mai rawaya zuwa kebul na USB-C 100W da ƙaramar jaka.Idan ba ku da sha'awar tashoshin jiragen ruwa na DC, kuna iya fifita Shalgeek Storm 2 Slim ($200).
Tashoshin USB-C guda biyu (100W da 30W), USB-A ɗaya (18W), da tashar tashar harsashi DC.Zai iya cajin yawancin kwamfyutocin sau ɗaya (25,600 mAh).
Kuna da na'urar da ba za ta yi caji ta USB ba?Ee, har yanzu suna nan.Ina da tsohuwar naúrar GPS mai girma amma har yanzu tana aiki akan batir AA, fitilar fitila mai aiki akan baturan AAA, da tarin wasu abubuwan da ke buƙatar batura.Bayan duba nau'ikan iri da yawa, na gano cewa batirin Enelop sune mafi ɗorewa kuma abin dogaro.Caja mai sauri na Panasonic na iya cajin kowane haɗin baturin AA da AAA a cikin ƙasa da sa'o'i uku, kuma wani lokaci ana iya siya a cikin kunshin tare da batir Enelop AA guda huɗu.
Batirin Enelop AA daidai yake da 2000mAh kowanne kuma batirin AAA suna 800mAh, amma zaku iya haɓaka zuwa Enelop Pro (2500mAh da 930mAh bi da bi) don ƙarin na'urori masu buƙata ko zaɓi Enelop Lite (950mAh da 550mAh)) Ya dace da ƙananan na'urorin amfani da wuta.An riga an caje su ta amfani da makamashin hasken rana, kuma kwanan nan Eneloop ya canza zuwa marufin kwali mara filastik.
Yana da ban tsoro lokacin da motarka ta ƙi farawa saboda baturin ya mutu, amma idan kana da baturi mai ɗaukar hoto kamar wannan a cikin akwati, za ka iya ba kanka damar farawa.Wani mai sukar waya Eric Ravenscraft ya kira ta mai ceton hanya saboda ya tada motarsa ​​sau da yawa a lokacin doguwar tuki zuwa gida daga waje.Noco Boost Plus baturi ne 12-volt, 1000-amp tare da igiyoyi masu tsalle.Hakanan yana da tashar USB-A don cajin wayarka da ginanniyar fitilar LED mai haske 100.Ajiye shi a cikin akwati yana da kyau, amma ku tuna ku yi cajin shi kowane watanni shida.Hakanan an ƙididdige shi IP65 kuma ya dace da yanayin zafi daga -4 zuwa 122 digiri Fahrenheit.
Mutanen da ke buƙatar ƙarin iko don zango ko tafiya mai nisa yakamata su zaɓi Jackery Explorer 300 Plus.Wannan ƙaƙƙarfan baturi mai ƙaƙƙarfan baturi yana da hannu mai ruɓi, ƙarfin 288 Wh, kuma yana auna fam 8.3.Yana da tashoshin USB-C guda biyu (18W da 100W), USB-A (15W), tashar mota (120W), da tashar AC (300W, 600W).Ƙarfinsa ya isa ya ci gaba da gudanar da na'urorin ku na kwanaki da yawa.Hakanan akwai shigarwar AC, ko kuna iya caji ta USB-C.Mai fan wani lokaci yana aiki, amma a yanayin caji mara shiru matakin amo baya wuce 45 decibels.Ana iya sarrafa shi ta amfani da aikace-aikacen Jackery ta Bluetooth kuma yana da fitila mai amfani.Mun sami kayan aikin Jackery sun kasance abin dogaro kuma masu dorewa, tare da rayuwar batir na akalla shekaru goma.Duk wani abu da ya wuce haka kuma ɗaukar hoto ya zama mara ƙarfi.Muna da jagorar daban zuwa mafi kyawun tashoshin wutar lantarki mai ɗaukar nauyi tare da shawarwari ga mutanen da ke buƙatar iko mai yawa.
Idan kuna son ikon caji na kashe-gid, kuna iya siyan 300 Plus ($ 400) tare da fa'idar hasken rana mai girman 40W.Yin cajin baturi ta amfani da wannan kushin a ƙarƙashin sama mai shuɗi da hasken rana ya ɗauki ni kusan awa takwas.Idan kuna buƙatar caji da sauri kuma kuna da ɗaki don babban kwamiti, la'akari da 300 Plus ($ 550) tare da rukunin hasken rana 100W.
2 tashoshin USB-C (100W da 18W), 1 USB-A tashar jiragen ruwa (15W), tashar mota 1 (120W), da 1 AC kanti (300W).Zai iya cajin yawancin wayoyin hannu fiye da sau 10 ko cajin kwamfutar tafi-da-gidanka sau 3 (288Wh).
Akwai caja masu ɗaukar nauyi da yawa da ake samu a kasuwa.Ga wasu ƴan wuraren da muke so amma saboda wasu dalilai mun rasa waɗanda ke sama.
Shekaru da suka gabata, Samsung Galaxy Note 7 ya yi kaurin suna bayan da baturinsa ya kama wuta a wasu abubuwa da suka faru.Tun daga wannan lokacin, al'amura iri ɗaya amma keɓantacce sun ci gaba da faruwa.Koyaya, duk da manyan rahotanni na matsalolin baturi, yawancin batir lithium-ion suna da lafiya.
Hanyoyin sinadaran da ke faruwa a cikin baturin lithium-ion suna da rikitarwa, amma kamar kowane baturi, akwai wani abu mara kyau kuma mai inganci.A cikin batirin lithium, gurɓataccen lantarki shine fili na lithium da carbon, kuma ingantaccen lantarki shine cobalt oxide (ko da yake yawancin masana'antun batir suna ƙaura daga amfani da cobalt).Waɗannan haɗin gwiwa guda biyu suna haifar da sarrafawa, amintaccen amsa da samar da wuta ga na'urarka.Koyaya, lokacin da abin ya fita daga sarrafawa, a ƙarshe zaku sami belun kunne suna narkewa a cikin kunnuwanku.Akwai dalilai da yawa waɗanda ke canza amintaccen martani ga wanda ba a sarrafa shi ba: zafi mai zafi, lalacewa ta jiki yayin amfani, lalacewa ta jiki yayin masana'anta, ko amfani da caja mara daidai.
Bayan gwada dumbin batura, na kafa dokoki guda uku waɗanda (zuwa yanzu) suka kiyaye ni:
Yana da matukar mahimmanci a guji amfani da adaftan masu arha don kantunan bango, igiyoyin wuta da caja.Waɗannan su ne mafi kusantar tushen matsalolin ku.Shin waɗannan caja da kuke gani akan Amazon $20 sun fi arha fiye da gasar?bai cancanta ba.Za su iya rage farashin ta hanyar rage rufi, kawar da kayan aikin sarrafa wutar lantarki, da yin watsi da ainihin amincin lantarki.Farashin kanta kuma baya bada garantin aminci.Sayi daga amintattun kamfanoni da alamu.


Lokacin aikawa: Oktoba-23-2023